| Loại hiển thị | Màn hình LCD IPS-TFT |
| Tên thương hiệu | WISEVISION |
| Kích cỡ | 3,97 inch |
| Điểm ảnh | 480×800 điểm ảnh |
| Hướng nhìn | IPS/Miễn phí |
| Khu vực hoạt động (AA) | 51,84×86,40 mm |
| Kích thước tấm | 55,44×96,17×2,1 mm |
| Sắp xếp màu sắc | Sọc dọc RGB |
| Màu sắc | 16,7 triệu |
| Độ sáng | 350 (Tối thiểu) cd/m² |
| Giao diện | MIPI |
| Mã PIN | 15 |
| IC điều khiển | ST7701S |
| Loại đèn nền | 8 CHIP-ĐÈN LED TRẮNG |
| Điện áp | 2,7~3,3 V |
| Cân nặng | Sẽ được xác định sau. |
| Nhiệt độ hoạt động | -20 ~ +70 °C |
| Nhiệt độ bảo quản | -30 ~ +80°C |
TFT040B029-A0 là một mô-đun màn hình IPS TFT-LCD 3,97 inch; có độ phân giải 480 x 800 pixel.
Mô-đun hỗ trợ giao diện nối tiếp MIPI DSI (2 làn), được trang bị tấm nền IPS với ưu điểm góc nhìn rộng hơn: Trái: 85 / Phải: 85 / Trên: 85 / Dưới: 85 độ (điển hình), tỷ lệ tương phản 800 (giá trị điển hình), độ sáng 350 cd/m² (giá trị điển hình), bề mặt chống chói.
Màn hình LCD MIPI 3,97 inch này có chế độ hiển thị dọc; nó tích hợp IC điều khiển ST7701S trên module, điện áp cấp nguồn giao diện nằm trong khoảng từ 2,7V đến 3,3V.
Bảng điều khiển này có nhiều góc nhìn đa dạng, màu sắc tươi sáng và hình ảnh chất lượng cao với độ bão hòa màu sắc tự nhiên.
Sản phẩm này rất phù hợp cho các thiết bị công nghiệp nhỏ, hệ thống giám sát an toàn, thiết bị cầm tay, máy ghi hình hành trình và các ứng dụng sản phẩm khác.
Mô-đun TFT này có thể hoạt động ở nhiệt độ từ -20℃ đến +70℃; nhiệt độ bảo quản của nó nằm trong khoảng từ -30℃ đến +80℃.