| Loại hiển thị | Màn hình LCD IPS-TFT |
| Tên thương hiệu | WISEVISION |
| Kích cỡ | 3,95 inch |
| Điểm ảnh | 480×480 điểm ảnh |
| Hướng nhìn | IPS/Miễn phí |
| Khu vực hoạt động (AA) | 36,72×48,96 mm |
| Kích thước tấm | 40,44×57×2 mm |
| Sắp xếp màu sắc | Sọc dọc RGB |
| Màu sắc | 262K |
| Độ sáng | 350 (Tối thiểu) cd/m² |
| Giao diện | SPI / MCU/RGB |
| Mã PIN | 15 |
| IC điều khiển | ST7701S |
| Loại đèn nền | 8 CHIP-ĐÈN LED TRẮNG |
| Điện áp | 2,5~3,3 V |
| Cân nặng | 1,2 g |
| Nhiệt độ hoạt động | -20 ~ +70 °C |
| Nhiệt độ bảo quản | -30 ~ +80°C |
TFT040B039 là một mô-đun IPS TFT-LCD vuông 3,95 inch, có độ phân giải 480 x 480 pixel.
Mô-đun hỗ trợ giao diện RGB và sử dụng tấm nền IPS, với góc nhìn rộng trái: 80/phải: 80/trên: 80/dưới: 80 độ (giá trị điển hình), độ tương phản 1000:1 (giá trị điển hình), độ sáng 350 cd/m² (giá trị điển hình), tấm kính trong suốt, tỷ lệ khung hình 1:1.
Module TFT040B039 được tích hợp IC điều khiển ST7701S, và dải điện áp nguồn giao diện là 2.5V~3.3V, với giá trị điển hình là 2.8V.
Mẫu TFT040B039 có phạm vi nhiệt độ hoạt động từ -20 ℃ đến +70 ℃; phạm vi nhiệt độ lưu trữ là -30 ℃ đến +80 ℃.
Sản phẩm này rất phù hợp cho các ứng dụng như thiết bị y tế, thiết bị cầm tay, hệ thống giám sát an ninh.