| Loại hiển thị | Màn hình LCD IPS-TFT |
| Tên thương hiệu | WISEVISION |
| Kích cỡ | 3,97 inch |
| Điểm ảnh | 320×480 điểm ảnh |
| Hướng nhìn | IPS/Miễn phí |
| Khu vực hoạt động (AA) | 55,68×83,52 mm |
| Kích thước tấm | 60×92,25×2,2 mm |
| Sắp xếp màu sắc | Sọc dọc RGB |
| Màu sắc | 16,7 triệu |
| Độ sáng | 400 (Tối thiểu) cd/m² |
| Giao diện | MCU |
| Mã PIN | 15 |
| IC điều khiển | ILI9488 |
| Loại đèn nền | 8 CHIP-ĐÈN LED TRẮNG |
| Điện áp | 2,7~3,3 V |
| Cân nặng | Sẽ được xác định sau. |
| Nhiệt độ hoạt động | -20 ~ +70 °C |
| Nhiệt độ bảo quản | -30 ~ +80°C |
TFT398B008 là mô-đun LCD TFT 3,98 inch với tấm nền IPS. Mô-đun này được tích hợp IC điều khiển ILI9488 hỗ trợ giao diện MCU.
Màn hình dọc này có độ phân giải 320×480 điểm ảnh, độ sáng 400 cd/m² (giá trị điển hình) và độ tương phản 1200 (giá trị điển hình).
Màn hình IPS có ưu điểm là góc nhìn rộng: Trái: 89 / Phải: 89 / Trên: 89 / Dưới: 89 độ (điển hình).
Bảng điều khiển này có nhiều góc nhìn đa dạng, màu sắc tươi sáng và hình ảnh chất lượng cao với độ bão hòa màu sắc tự nhiên.
Sản phẩm này rất phù hợp cho các ứng dụng như thiết bị y tế, thiết bị cầm tay, hệ thống giám sát an ninh.
Nhiệt độ hoạt động của mô-đun này là từ -20 ℃ đến 70 ℃, và nhiệt độ bảo quản là từ -30 ℃ đến 80 ℃.