| Loại hiển thị | Màn hình LCD IPS-TFT |
| Tên thương hiệu | WISEVISION |
| Kích cỡ | 0,71 inch |
| Điểm ảnh | 160×160 chấm |
| Hướng nhìn | IPS/Miễn phí |
| Khu vực hoạt động (AA) | 18×18 mm |
| Kích thước tấm | 20,12×22,3×1,81 mm |
| Sắp xếp màu sắc | Sọc dọc RGB |
| Màu sắc | 65 nghìn |
| Độ sáng | 350 (Tối thiểu) cd/m² |
| Giao diện | RGB |
| Mã PIN | 12 |
| IC điều khiển | GC9D01 |
| Loại đèn nền | 1 CHIP-ĐÈN LED TRẮNG |
| Điện áp | 2,5~3,3 V |
| Cân nặng | Sẽ được xác định sau. |
| Nhiệt độ hoạt động | -20 ~ +70 °C |
| Nhiệt độ bảo quản | -30 ~ +80°C |
N071-1616TBBIG01-H12 là màn hình LCD TFT IPS hình tròn có đường kính 0,71 inch với độ phân giải 160x160 pixel. Màn hình TFT tròn này bao gồm một tấm nền LCD TFT IPS được tích hợp IC điều khiển GC9D01 có khả năng giao tiếp thông qua giao diện SPI.
Màn hình N071-1616TBBIG01-H12 sử dụng tấm nền IPS (In plane Switching), có ưu điểm là độ tương phản cao hơn, nền đen thực sự khi màn hình hoặc điểm ảnh tắt và góc nhìn rộng hơn: Trái: 80 / Phải: 80 / Trên: 80 / Dưới: 80 độ (điển hình), tỷ lệ tương phản 1.200:1 (giá trị điển hình), độ sáng 350 cd/m².
Điện áp nguồn của LCM nằm trong khoảng từ 2.4V đến 3.3V, giá trị điển hình là 2.8V. Mô-đun màn hình này phù hợp với các thiết bị nhỏ gọn, thiết bị đeo được, sản phẩm tự động hóa gia đình, sản phẩm điện gia dụng, hệ thống video, v.v. Nó có thể hoạt động ở nhiệt độ từ -20℃ đến +70℃ và nhiệt độ bảo quản từ -30℃ đến +80℃.